โคราชจัดงาน “ไหว้พระธาตุและงานวันหมี่ตะคุ” ขนเส้นหมี่ตะคุ 500 กก.ผัดแจกนักท่องเที่ยวที่มาร่วมงาน หวังสร้างซอฟต์พาวเวอร์ กระตุ้นเศรษฐกิจ สร้างเม็ดเงินให้ชุมชนพร้อมชมความเก่าแก่และศักดิ์สิทธิ์ของ “วัดหน้าพระธาตุ” สร้างขึ้นในสมัยรัชกาลที่ 3 อุโบสถหลังเก่ามีจิตรกรรมฝาผนังสมัยต้นรัตนโกสินทร์ ชมนิทรรศการความเป็นมาของหมี่โคราชหรือ “หมี่ตะคุ” งานจัด 3 วัน เริ่ม 23-25 กุมภาพันธ์ 67 ที่วัดหน้าพระธาตุ ต.ตะคุ อ.ปักธงชัย
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428648105_1118063602729463_8349481309475063813_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428644088_1118063229396167_1020433244868189595_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428648260_1118063586062798_8085692211971992592_n-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 23 ก.พ.67 ที่วัดหน้าพระธาตุ บ้านตุคุ ม.1 ต.ตะคุ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา นายสามารถ สุวรรณมณี ปลัดจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธีเปิดงาน “ไหว้พระธาตุและงานวันหมี่ตะคุ ประจำปี 2567” เพื่ออนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรม ประเพณีอันดีงามของชุมชน ส่งเสริมแหล่งท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรม โบราณสถานวัดหน้าพระธาตุ ต.ตะคุ อ.ปักธงชัย
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/429814967_1118063732729450_9124847049789848549_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/429890124_1118063369396153_4126647741757335027_n-1024x576.jpg)
เพื่อส่งเสริมภูมิปัญญาดั้งเดิมของท้องถิ่น คือการทำหมี่ตะคุ เพื่อสร้างงาน สร้างอาชีพและสร้างรายได้ กระตุ้นเศรษฐกิจและการจับจ่ายใช้สอยภายในชุมชนให้มีความเข้มแข็งและยั่งยืน ตลอดจนส่งเสริมความสามัคคี ความเข้มแข็ง บ้าน วัด โรงเรียน ร่วมแรงร่วมใจพร้อมใจกันสร้างอัตลักษณ์การรำบวงสรวงพระธาตุ และเพื่อเป็นการระดมทุนในการพัฒนาปฏิสังขรณ์วัดหน้าพระธาตุ
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/429690255_1118063342729489_7279692404628772855_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428635863_1118063429396147_5664561015544807228_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/409001025_1118063669396123_8366114387666474295_n-1024x576.jpg)
สำหรับการจัดงานกำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 23-25 ก.พ. 2567 นี้ กิจกรรมภายในงานได้มีพิธีเจริญพระพุทธมนต์ พิธีบวงสรวงเทพยดา พิธีรำบวงสรวงขอขมาพระธาตุโบราณ อายุมากกว่า 350 ปี โดยสตรีชาว ต.ตะคุ จำนวน 99 คน ที่สวมชุดผ้าไหมปักธงชัยสีน้ำทะเล ร่วมในพิธีรำบวงสรวงและรำขอขมา ซึ่งได้รับความสนใจจากประชาชนและนักท่องเที่ยวร่วมงานเป็นจำนวนมาก
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428652312_1118063492729474_3601143848872394545_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428626950_1118063709396119_2055997664344791519_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/408967404_1118063526062804_8281648057210059645_n-1024x576.jpg)
นายเชน หีบสระน้อย กำนันตำบลตะคุ อำเภอปักธงชัย จังหวัดนครราชสีมา กล่าวว่า “นักท่องเที่ยวที่มาร่วมงานจะได้พบกับความเก่าแก่และศักดิ์สิทธิ์ของวัดหน้าพระธาตุ ซึ่งสันนิษฐานว่าสร้างขึ้นในสมัยรัชกาลที่ 3 ประกอบด้วยสิ่งก่อสร้างต่างๆได้แก่ พระธาตุ เจดีย์อุโบสถ และหอไตรกลางน้ำ ที่ได้รับการอนุรักษ์ไว้อย่างดี มีศิลปะแบบท้องถิ่นปะปนอยู่มาก อุโบสถหลังเก่ามีจิตรกรรมฝาผนังสมัยต้นรัตนโกสินทร์ปรากฏให้เห็นอยู่เกือบสมบูรณ์ทั้งบริเวณผนังด้านหน้าข้างนอกและผนังด้านในทั้งสี่ด้าน เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับทศชาติชาดก และเป็นภาพการสักการะพระพุทธบาท”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/429686385_1118063569396133_7248580033964843802_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428621927_1118063316062825_3204408116524774358_n-1024x576.jpg)
“นอกจากนั้นยังแทรกภาพชีวิตประจำวันของชาวบ้านในสมัยนั้น ที่นอกเหนือจากการทอผ้าไหม ยังมีอาหารที่ขึ้นชื่ออย่างหนึ่งของจังหวัดนครราชสีมา นั่นคือ “หมี่โคราช” ที่เรียกว่า “หมี่ตะคุ” ตามชื่อบ้าน แต่ด้วยความพิเศษของพื้นที่ที่ใช้ปลูกข้าว รวมถึงแหล่งน้ำที่อุดมสมบูรณ์ ทำให้ได้มาซึ่งข้าวสายพันธุ์ดี ที่ถูกโม่จนกลายมาเป็นแป้งที่ใช้ทำเส้นหมี่โคราชมาแต่ยาวนาน ด้วยความหอมของเส้นเมื่อผัดจนเข้ากันกับเครื่องปรุงต่างๆ ความเหนียวนุ่มและความอร่อยทำให้เป็นต้นตำหรับของหมี่โคราช”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428652127_1118063636062793_1610950611320007499_n-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2024/02/428634841_1118063649396125_7946673157467653506_n-1024x576.jpg)
“นอกจากนี้ยังการจัดนิทรรศการความเป็นมาของ “หมี่ตะคุ” และการคั่วหมี่ตะคุ หรือผัดหมี่ โดยแม่ครัวจาก 17 หมู่บ้านของตำบลตะคุใช้เส้นหมี่ จำนวน 500 กิโลกรัม ผัดได้กว่า 2,500 จาน แจกจ่ายให้กับประชาชนและนักท่องเที่ยวได้กิน ตลอดจนการแสดงเพลงโคราช การออกร้านแสดงผลิตภัณฑ์ตำบล การแสดงและจำหน่ายผลผลิตทางการเกษตร อีกด้วย”