“เดอะมอลล์โคราช” ชวนชาวโคราชทำความดี ในงาน “คิดถึงพ่อ ร่วมกันทำความดีบริจาคโลหิต” เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ “ในหลวง รัชกาลที่9” และสำรองโลหิตในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2567
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410327085_1074857490383408_1548288616404099827_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410316648_1074857463716744_2244323846684162141_n.jpg)
เนื่องในเดือนธันวาคมของทุกปี เป็นวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ “พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร” เดอะมอลล์โคราช จึงชวนชาวโคราชทำความดี ในงาน “คิดถึงพ่อ ร่วมกันทำความดีบริจาคโลหิต” ภายใต้โครงการ “M HEART สายโลหิต สายใจ” เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และสำรองโลหิตในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2567 งานจัดระหว่างวันที่ 12-13 ธันวาคม 2566 ตั้งแต่เวลา 10.00-16.00 น. ณ วาไรตี้ ฮอลล์ ชั้น 3 เดอะมอลล์โคราช
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410259834_1074857293716761_2363386688104055718_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/409838252_1074857870383370_6112198221890746700_n-1024x681.jpg)
การจัดงานในครั้งนี้เป็นความร่วมมือของ “เดอะมอลล์โคราช” ภาครัฐและเอกชน ที่มุ่งมั่น ตั้งใจทำความดี โดยได้รับเกียรติจาก นางอรจิรา ศิริมงคล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธี นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชจังหวัดนครราชสีมา เทคนิคการแพทย์หญิง ศิริลักษณ์ เพียกขุนทด หัวหน้าภาคบริการโลหิตแห่งชาติที่ 5 จ.นครราชสีมา สภากาชาดไทย นางพรชนก บุญธรรมเจริญ ประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขากองทัพภาคที่ 2 และนายปรีชา ลิ้มอั่ว ผู้จัดการทั่วไปปฏิบัติการ บริษัท เดอะมอลล์ราชสีมา จำกัด ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410315323_1074857423716748_623594588321698486_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410303713_1074857320383425_5427745475961528033_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/409689665_1074857687050055_7439482501136927510_n-1024x683.jpg)
พร้อมร่วมกันมอบเงินบริจาคจากกล่องรับบริจาคภายในห้างสรรพสินค้าเดอะมอลล์โคราช ให้กับองค์กรการกุศล ทั้ง 12 องค์กร จำนวน 260,000 บาท ซึ่งมีหน่วยงานองค์กรที่ร่วม MOU เหล่าข้าราชการและประชาชนทั่วไป ร่วมบริจาคโลหิตภายในงานกว่า 200 คน ทั้งนี้ยังมีกิจกรรมพิเศษ! เป็น บริการตรวจสุขภาพใจ พร้อมให้คำปรึกษาจากโรงพยาบาลจิตเวชนครราชสีมาราชนครินทร์อีกด้วย
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/409841646_1074857857050038_5778807849852047819_n-1024x682.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410072945_1074858447049979_8222460468984711542_n-1024x683.jpg)
นายปรีชา ลิ้มอั่ว เผยว่า “เดอะมอลล์โคราชมีความมุ่งมั่น ตั้งใจ ทำความดีตอบแทนพี่น้องชาวโคราช ซึ่งได้เล็งเห็นความสำคัญของการเป็นผู้ให้ จึงสร้างห้องบริจาคโลหิตขึ้นห้างฯ แห่งแรกในประเทศไทยมายาวนานกว่า 17 ปี สร้างสรรค์สิ่งที่ดีและเป็นตัวกลางเพื่อส่งต่อโลหิตช่วยเหลือผู้ประสบเหตุต่างๆไปยังโรงพยาบาลมหาราชจังหวัดนครราชสีมา พร้อมทั้งรณรงค์สร้างการรับรู้ในวงกว้างโดยจัดโครงการ M HEART สายโลหิต สายใจ มาอย่างต่อเนื่องเป็นปีที่ 23 กระตุ้นให้ประชาชนทั่วไปได้ร่วมบริจาคโลหิต”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410321978_1074857633716727_1373719278852441387_n.jpg)
“และเนื่องในเดือนธันาวาคมของทุกปี เป็นวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร จึงจัดงานครั้งนี้ภายใต้แนวคิด “คิดถึงพ่อ ร่วมกันทำความดีบริจาคโลหิต” ตั้งใจรณรงค์และเชิญชวนชาวโคราชทุกคนร่วมทำความดี สำรองโลหิตเพื่อใช้ช่วยเหลือประชาชนที่ต้องการใช้โลหิตในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2567”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/409692754_1074857893716701_5240982270103842989_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/409812237_1074857803716710_7280513852227090053_n-1024x683.jpg)
“ผมในนามเดอะมอลล์โคราช จึงขอขอบคุณจากหัวใจกับทุกหยดโลหิตที่ทุกคนได้ร่วมมือร่วมใจส่งต่อความดีด้วยการบริจาคโลหิตกับโครงการนี้นะครับ”
ทั้งนี้ สำหรับโครงการ “M HEART สายโลหิต สายใจ” ผู้ที่สนใจร่วมบริจาคโลหิต ได้ระหว่างวันที่ 12-13 ธันวาคม 2566 ตั้งแต่เวลา 10.00-16.00 น. ณ วาไรตี้ ฮอลล์ ชั้น 3 เดอะมอลล์โคราช
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410298132_1074857393716751_6199858631628876933_n.jpg)
เพื่อแทนคำขอบคุณจากใจเดอะมอลล์โคราช สำหรับผู้บริจาคโลหิตภายในงาน รับร่ม M Heart สายโลหิต สายใจ* สำหรับผู้บริจาคโลหิต 250 ท่านแรก ,รับส่วนลดบัตรชมภาพยนตร์ โคราช ซีนีเพล็กซ์ มูลค่า 50 บาท* สำหรับผู้บริจาคโลหิต 500 ท่านแรก, รับ Gift Voucher มูลค่า 35 บาท* จากร้านวัวล้วนๆ สำหรับผู้บริจาคโลหิต 200 ท่านแรก หมายเหตุ 1 ท่าน/1 สิทธิ์
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/12/410316650_1074857523716738_8279579505045128306_n.jpg)
หรือบริจาคโลหิตได้ทุกวันจันทร์-ศุกร์ ตั้งแต่เวลา 10.00-19.00น. เสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ตั้งแต่เวลา 10.30-19.00น. ได้ที่ห้องบริจาคโลหิต อวัยวะ และดวงตา M HEART สายโลหิต สายใจ ชั้น 2 เดอะมอลล์โคราช ส่วนท่านใดที่มีความประสงค์บริจาคอวัยวะ ดวงตา สามารถแจ้งความประสงค์ออนไลน์ในเว็บไซต์สภากาชาดไทย