ชาวโคราชเตรียมชมศึกฟุตซอล “IMANE FUTSAL CHALLENGE SUPER MATCH 2023 TERMINAL 21 KORAT” ประเดิมจัดครั้งแรกในไทย ประเดิมสนาม “เทอร์มินอล21โคราช” แข่ง 3 รุ่น 12 ทีม เดือดแน่วันที่ 25-26 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329639509_1915272148816294_425133910457368198_n-1.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/327904121_3417498391852231_8894934484028264846_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566 ที่ชั้น G ศูนย์การค้าเทอร์มินอล21 โคราช ได้มีการจัดงานแถลงข่าว การแข่งขันกีฬาฟุตซอล “IMANE FUTSAL CHALLENGE SUPER MATCH 2023 TERMINAL 21 KORAT” ที่จะจัดการแข่งขันขึ้นระหว่าง 25-26 กุมภาพันธ์ 2566 โดยมี คุณปพิชญา ณ นครพนม ผู้อำนวยการศูนย์การค้าเทอร์มินอล21โคราช พร้อมด้วย “บอสไต๋” คุณทักขศิษฏ์ จิตติวาณิชย์ ประธานกรรมการ บจก.ไอมาเน่ ไทยแลนด์ และตัวแทนสโมสรต่างๆ เข้าร่วมงานอย่างพร้อมเพรียง
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328810853_2603040699837505_265849798211593241_n-1024x658.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329639081_721803512761309_6439327809170070286_n-1024x691.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329663128_584296679915534_4306286159836355385_n-1024x683.jpg)
คุณปพิชญา ณ นครพนม กล่าวว่า “ศูนย์การค้าเทอร์มินอล21โคราช ร่วมสนับสนุนพร้อมจัดการแข่งขันกีฬาฟุตซอลมาโดยตลอดตั้งแต่เปิดห้างมา เคยจัดการแข่งขันระดับนานาชาติมาแล้ว ซึ่ง ศูนย์การค้าเทอร์มินอล21 มีความพร้อมในทุกๆ และยินดีตอนรับทุกทีมๆ และแฟนฟุตซอลเข้ามา”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329641448_891270985354963_3969777070322896478_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329664061_577665910923148_835713115181795586_n-1024x683.jpg)
นายทักขศิษฏ์ จิตติวาณิชย์ ประธานกรรมการ บจก.ไอมาเน่ ไทยแลนด์ กล่าวว่า “เรามีความตั้งใจอยากจะให้มีการแข่งขันในทุกระดับทั้งตั้งแต่รากหญ้า ระดับเยาวชน จนถึงทีมอาชีพ”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/330214922_1550741635432678_8163215112125591190_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329406724_535984725011897_4591432474940898019_n-1024x683.jpg)
“เราโชคดีที่ได้ ศูนย์การค้าเทอร์มินอล21 ที่มีสนามมาตรฐานระดับนานาชาติ เข้ามาร่วมสนับสนุน ซึ่งเป็นโอกาสที่ดีให้น้องๆ นักเตะจากต่างจังหวัดได้เข้ามาสัมผัสการแข่งขันแบบนี้ เพื่อเป็นแรงบันดาลใจ ผลักดันตัวเองให้พัฒนาต่อยอดขึ้นไปสู่ระดับมหาวิทยาลัย และลีกอาชีพต่อไปครับ” นายทักขศิษฏ์ กล่าว
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329405728_746679379951014_8498857838600686578_n-1024x658.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329958181_716972380140113_354350859640506600_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/IMG_0430-1024x768.jpg)
ทั้งนี้ สำหรับการแข่งขันฟุตซอล “IMANE FUTSAL CHALLENGE SUPER MATCH 2023 TERMINAL 21 KORAT” ระหว่าง 25-26 กุมภาพันธ์ 2566 สนาม เทอร์มินอลฮอลล์ ศูนย์การค้าเทอร์มินอล21 โคราช จัดการแข่งขันทั้งหมด 3 รุ่น รุ่นละ 4 ทีม รวม 12 ทีม ประกอบด้วย
Futsal Thaileague : แบล็คเพิร์ล ยูไนเต็ด, ธรรมศาสตร์ สแตลเลี่ยน, ราชนาวี, IMANE SELECTION
IMANE Thailand Futsal league U-18 : ราชวินิตบางเขน(ทีมแชมป์ U18), ปทุมคงคา(รองแชมป์ U18), IMANE Thailand All Star, All Star Korat
IMANE Thailand Futsal league U-15 : All Star Korat, IMANE Thailand All Star, ทีมแชมป์ U15, รองแชมป์ U15