ปรากฎการณ์ปีกระต่าย 2023 ปฏิวัติ “หอการค้าโคราช” คนรุ่นใหม่ตบเท้าเข้าบริหารองค์กรเอกชนแบบดรีมทีมครั้งแรก พร้อมเลือกกัปตันเรือป้ายแดง “ฮั่น”สุดที่รัก พันธ์สายเชื้อ นักธุรกิจหนุมวัย 48 ปี จากวงการรถยนต์และอสังหาริมทรัพย์ชื่อดัง “เอกสหกรุ๊ป” เป็นแม่ทัพครั้งแรก พร้อมทีมกรรมการบริหารยุคนิวเจนเต็มทีม ฮือฮา! เมืองคนรุ่นใหม่ อายุเท่าผู้ว่าโคราช “สยาม ศิริมงคล”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329136690_543981711031153_6497720007164029021_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329234721_947075610006353_3654760330180442032_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329031087_1181135059186736_510739224388868306_n-1024x657.jpg)
เมื่อวันที่ 3 ก.พ. 66 ณ ห้องประอินทนากรวิวัฒน์ ชั้น4 หอการค้าจังหวัดนครราชสีมา ได้จัดประชุมเลือกประธานหอการค้าจังหวัดนครราชสีมา ประจำปี 2566-2567 และการประชุมคณะกรรมการหอการค้าจังหวัดนครราชสีมา ประจำปีบริหาร 2566-2567 ครั้งที่ 1/2566
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329069128_1214122715865061_5651081105038933934_n-1024x615.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328321190_745672320248048_4215040047916361897_n-1024x653.jpg)
โดยมี นายเลิศศักดิ์ สุรินทรศักดิ์ ประธานกรรมการการเลือกตั้ง คณะกรรมการหอการค้าประจำปีปี 2566-2567 ได้กล่าวแสดงความยินดีกับคณะกรรมการฯ ชุดใหม่ และให้คณะกรรมการฯ เสนอวิธีการเลือกประธานหอการค้าฯ ในการประชุมครั้งนี้ คณะกรรมการหอการค้าฯ ได้มีการเสนอชื่อ นายสุดที่รัก พันธ์สายเชื้อ โดยคณะกรรมการมีมติเป็นเอกฉันท์ เห็นชอบให้ นายสุดที่รัก พันธ์สายเชื้อ ดำรงตำแหน่ง ประธานหอการค้าจังหวัดนครราชสีมาคนใหม่ และได้มีการแต่งตั้งฝ่ายบริหารต่างๆ เพื่อที่จะทำหน้าที่คณะกรรมการหอการค้าจังหวัดนครราชสีมาชุดใหม่ ในปีบริหาร 2566-2567 อย่างสมบูรณ์ต่อไป
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328548672_934969757865837_1885659132415796390_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329025804_1657720658020168_1482224728405358737_n-1024x752.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328613428_882553202961684_6084516932736642620_n-1024x683.jpg)
นายสุดที่รัก พันธ์สายเชื้อ ประธานหอการค้าจังหวัดนครราชสีมาคนใหม่ กล่าวว่า “การเลือกคณะกรรมการบริหารหอการค้าจังหวัดนครราชสีมา ประจำปี 2566-2567 ได้ให้เกียรติเลือกตนเป็นประธานหอการค้าครั้งนี้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ไว้วางใจให้มารับหน้าที่นี้ และได้เห็นภาพอดีตประธาน ที่มีความผูกพันกับทุกท่านอย่างอบอุ่น และหอการค้าโคราชยังมีผู้หลักผู้ใหญ่ที่คอยเอ็นดูการทำงานตลอดเวลา”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328977428_913086606496186_2659566808378375907_n-1024x672.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/329006249_1719270705141964_2858325442649495963_n-1024x683.jpg)
“ส่วนตัวที่ก้าวมารับตำแหน่งประธานหอการค้าโคราชครั้งนี้ เป็นความรู้สึกที่แบกรับภาระที่ใหญ่หลวง ซึ่งตลอดหลายปีในยุคอดีตประธานหอฯ ได้สร้างผลงานเป็นที่ยอมรับจากหอการค้าทั่วประเทศ ยกให้หอการค้าโคราช เป็นเบอร์ 1 ของหอการค้าต่างจังหวัด ในเมื่อเราเป็นเบอร์ 1 มาตลอดเพราะฉะนั้นจะเป็นเบอร์ 2 ไม่ได้ทำให้ราเองต้องพยายามในทุกด้านจะอยู่เฉยหรืออยู่นิ่งๆไม่ได้ ในเมื่อทุกคนยังเดินอยู่ แต่เราต้องวิ่ง”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328959481_878233653376113_4480408000737920505_n-1024x768.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328981434_874062550473965_8831424101050383430_n-1024x641.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/328686184_709350274130737_3007029406571355618_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/02/18451402_1862875737086829_794757042058345564_o-2-1024x767.jpg)
“ดังนั้นในสมัยของตนก็ยังยืนยันหอการค้า จ.นครราชสีมา ยังต้องยืนหนึ่งของหอการค้าทั่วประเทศไทยต่อไป โดยเฉพาะคณะกรรมการหอฯในรอบนี้มีโปรฟายดีทุกคนเลย ทางตนรู้สึกภูมิใจที่มีโอกาสได้ทำงานร่วมกับทีมบริหารรุ่นใหม่ทุกท่านในครั้งนี้ ขอขอบคุณที่สนับสนุนตน และจะช่วยกันนำพาองค์กรหอการค้าของโคราชของเรา เพื่อคนโคราชเพื่อให้เติบโต และยืนหนึ่งในแง่ของผู้ประสานงานกับทางภาครัฐ สรรค์สร้างเศรษฐกิจให้เมืองโคราชเติบโตไม่แพ้จังหวัดใดในประเทศ ให้สมกับหอการค้าโคราช เป็นหอการค้าอันดับ 1 ของเมืองไทย” นายสุดที่รัก กล่าวทิ้งท้าย