น้ำใจคนโคราช “ร้านหมอยาพลาซ่า-ร้านถูกจัง” ของ “หมอโจ้”เภสัชกร จักริน เชิดฉาย สนับสนุน “ของขวัญวันเด็ก ประจำปี 2566” ให้กับ 60 องค์กรต่างๆที่จัด “งานวันเด็กแห่งชาติ” มาอย่างยาวนานถึง 20 ปี
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/01/325298579_5795983470456352_5306775744351702943_n-1024x768.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/01/325352417_480909214178884_6857709857320612534_n-1024x768.jpg)
หลังจากเมื่อวันที่ 5 ม.ค.66 ที่ผ่านมา เฟซบุ๊ก “เภสัชกร จักริน เชิดฉาย” เจ้าของร้านมินิมาร์ทท้องถิ่นโคราช โพสต์ว่า “วันเด็กปีนี้ วันเสาร์ที่ 14 ม.ค.66 ร้านหมอยาพลาซ่า และร้านถูกจัง ได้เตรียมของขวัญวันเด็ก แก่องค์กร ชุมชน หน่วยงานต่างๆในโคราชที่จัดงานวันเด็ก เหมือนเช่นทุกปี ที่ทำมาเกือบ 20 ปีแล้วครับ”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/01/325333243_871992130689825_1570643074687892913_n-1024x768.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/01/325328336_888660675881804_3840731914576930274_n-1024x768.jpg)
“โดยร้านหมอยาพลาซ่า และร้านถูกจัง ยินดีสนับสนุนมอบของขวัญวันเด็ก แก่ตัวแทนองค์กรชุมชน โรงเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กกว่า 60 องค์กร ในจังหวัดนครราชสีมา ที่ได้ทำมาร่วม 20 ปี และคงทำต่อไปเพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการดูแลสังคมบ้านเราครับ”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/01/325137965_1736683666725741_8832532973679451112_n-1024x768.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/01/325314926_1128276397818274_7145269206108913224_n-1024x768.jpg)
ล่าสุด! เมื่อวันที่ 12 ม.ค. 66 ที่ร้านหมอยาพลาซ่า สาขาอัมพวัน สำนักงานใหญ่ “เภสัชกร จักริน เชิดฉาย” และคุณนิภาภรณ์ เชิดฉาย ซีอีโอบริษัท หมอยาพลาซ่า จำกัด ได้มีการส่งมอบของขวัญวันเด็ก ประจำปี 2566 ให้กับตัวแทนจากองค์กรชุมชน โรงเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก กว่า 60 องค์กรในจังหวัดนครราชสีมา โดยทาง “ร้านหมอยาพลาซ่า และร้านถูกจัง” จะยังคงให้การสนับสนุนต่อไป เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการดูแลสังคมเมืองโคราชบ้านเรา