“รพ.รักษ์สกล” โรงพยาบาลเอกชนชื่อดังจาก จ.สกลนคร ยกทีมบุคลากรทางการแพทย์มาฉีดวัคซีนทางเลือก “ซิโนฟาร์ม” ให้ชาวโคราช และจังหวัดใกล้เคียง หลังเปิดจองคิวราคา 2 เข็ม 2,200 บาท รวมค่าวัคซีน-ค่าฉีด-ประกัน ใช้ “รพ.ราชสีมา ฮอสพิทอล” ข้างโรงแรมศรีพัฒนาเป็นจุดฉีดวัคซีน ไม่มีวอร์คอิน
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249418996_611191303416698_3748077951582246527_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/250826160_611190530083442_1389434723878538541_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 30 ต.ค.64 ที่ชั้น 2 โรงพยาบาลราชสีมา ฮอสพิทอล ถนนสุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา (ข้างโรงแรมศรีพัฒนา) โรงพยาบาลรักษ์สกล จ.สกลนคร ได้เริ่มฉีดวัคซีนซิโนฟาร์ม เข็มแรกให้กับประชาชนที่จองฉีดไว้ตั้งแต่เปิดให้จอง เมื่อวันที่ 13 ตุลาคมเป็นต้นมา
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249392453_611190456750116_1010861629280544824_n-1024x919.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249388765_611191213416707_7024472871411594754_n-970x1024.jpg)
นายปูม เชษฐ์โชติศักดิ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการตลาดโรงพยาบาลรักษ์สกล เปิดเผยว่า “รพ.รักษ์สกล เป็นโรงพยาบาลเอกชนตั้งอยู่ถนนรอบเมือง อ.เมือง จ.สกลนคร มีจุดประสงค์ที่มารับฉีดวัคซีนซิโนฟาร์มถึง จ.นครราชสีมา เพราะได้มีชาวโคราชจองวัคซีนที่รพ.เราจำนวนมาก และยังมีหลายท่านที่ยังเข้าถึงวัคซีนไม่ได้ และอาจจะยังไม่ใช่วัคซีนที่ต้องการฉีด และโคราชก็เป็นบ้านเกิดคุณพ่อซึ่งเป็นเจ้าของรพ.รักษ์สกล ด้วย”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/248702367_611190983416730_4392824494407514733_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249005783_611191096750052_5473627732929125759_n-1024x683.jpg)
“ตอนแรกรพ.รักษ์สกล จะใช้จุดฉีดที่ห้างเทอร์มินอล21โคราช แต่ต้องมาเปลี่ยนสถานที่เป็น “โรงพยาบาลราชสีมา ฮอสพิทอล” แทนเพราะเรื่องขั้นตอนการขอมาฉีดวัคซีนหลายอย่าง แต่วันนี้เป็นการเริ่มฉีดวัคซีนให้ประชาชนที่จองกับเราผ่านเพจ “โรงพยาบาลรักษ์สกล” วันแรกเราเคลียร์คิวไว้ประมาณ 500 กว่าคนเพื่อไม่ให้แออัด และนัดเป็นช่วงเวลา”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249358977_611190503416778_5411923008251773628_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249343460_611190850083410_1483617632049228801_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249390610_611190790083416_8945090601159496222_n-1024x683.jpg)
“เรานำทีมงานบุคลากรทางการแพทย์จาก รพ.รักษ์สกล มาแบบเต็มกำลังเพราะเรามีประสบการณ์ฉีดวัคซีนปกติที่จ.สกลนคร ทุกวันอยู่แล้ว มีระบบการจัดคิวที่ไม่แออัด ปลอดภัยแน่นอนและที่สำคัญรอไม่นาน เพราะเราวางรอบคิวฉีดให้เร็วที่สุด แค่ท่านที่จองมาให้ตรงตามเวลาที่นัดเท่านั้น”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/249415640_611190520083443_6486918476525541107_n-1024x703.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/250323949_611191150083380_5815009796959761536_n-1024x683.jpg)
นายปูม กล่าวอีกว่า “ตอนนี้ที่โคราชเราเปิดให้จองรอบ 3 แล้วเฉพาะทางออนไลน์อย่างเดียวไม่มีวอร์คอิน ซึ่งจะได้ฉีดวัคซีนในวันที่ 3 พ.ย.นี้ ราคา 2 เข็ม 2,200 บาท รวมค่าวัคซีน-ค่าฉีด-ประกัน และสามารถจองฉีดเข็มเดียวเฉพาะผู้ที่เคยฉีดเข็มแรกแล้ว ซึ่งโจทย์ใหญ่ตอนนี้ทุกคนควรรีดฉีดวัคซีนให้เร็วที่สุด และเริ่มมีสายพันธุ์ใหม่เข้ามา การฉีดวัคซีนจะช่วยให้เราไม่ป่วยรุนแรงตามที่แพทย์และทางสาธารณะสุขได้แนะนำให้ทุกคนมาฉีดวัคซีน”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/250560732_611191146750047_7602257708216604069_n-1024x683.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/10/251089834_611190390083456_7735215172235457673_n-1024x679.jpg)
“สำหรับการจองวัคซีนต้องไปจองที่เพจ “โรงพยาบาลรักษ์สกล” หลังจองแล้วไม่เกิน 1 สัปดาห์จะได้รับ SMS ให้เลือกมาฉีดช่วงวันไหนเวลาไหนที่ท่านสะดวก เราไม่จำกัดเฉพาะชาวโคราช จังหวัดใกล้เคียง หรือชาวต่างชาติก็มาจองฉีดได้เพราะเป็นวัคซีนทางเลือกที่ทุกคนสามารถเข้าถึงได้” นายปูม กล่าวทิ้งท้าย