ครอบครัวอายุยืนตระกูล “ศรีตระกูล” พาคุณยายทวด อายุ 1 ศตวรรษ ฉีดวัคซีนซิโนแวคเข็ม 2 ที่ “เซ็นทรัลโคราช” เผยทั้งบ้าน 4 คนอายุรวมกว่า 326 ปี
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/07/182110729_542679480267881_4830141771761145108_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/07/171254143_542679360267893_2797442398875633761_n.jpg)
เมื่อวันที่ 12 ก.ค.64 คุณยายงิ้ม แซ่เจีย อายุ 100 ปี มาพร้อมด้วยคุณตาเขียว ศรีตระกูล อายุ 80 ปี, คุณตาสมชัย ศรีตระกูล อายุ 72 ปี และคุณยายวิภาวัลย์ ศรีตระกูล อายุ 74 ปี ได้เข้ารับการฉีดวัคซีนซิโนแวค เข็มที่ 2 ที่ชั้น 4 โคราชฮอลล์ “เซ็นทรัลโคราช”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/07/180321243_542679446934551_6684783994212246364_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/07/191003278_542679526934543_4735232269327031018_n.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2021/07/185428743_542679403601222_8372875883058734974_n.jpg)
ซึ่งทั้ง 4 คนเป็นครอบครัวเดียวกันที่มีอายุรวมกันมากกว่า 326 ปี ทั้งนี้ได้มี คุณสุริยา ตันเจริญ ผู้จัดการทั่วไป ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา นครราชสีมา ให้การต้อนรับและให้กำลังใจครอบครัวคุณตาคุณยาย ในการสร้างภูมิคุ้มกันหมู่ผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปด้วยกัน