อดีตนายกเทศมนตรีเทศบาลโคราช “สุรวุฒิ เชิดชัย” ชี้ปัญหา 4 เรื่องด้านคมนาคม “เจาะทางลัดใช้สนามบินกองบิน1-เปิดมอเตอร์เวย์ช่วงปากช่อง-ตอม่อรถไฟทางคู่-เร็วสูงต้องยกระดับแพ็คคู่ และจุดรวมสถานีรถไฟย้ายจากเมืองไปโคกกรวด” เพื่ออนาคตวิถีชีวิตคนเมืองโคราชให้ “ส.ส.พรรคเพื่อไทย” หารือกับ 13 องค์กรภาคเอกชนถึงเวลาวางแผนพัฒนาเมืองโคราชสตาร์ทอัพสู่มหานคร ผลักดันนโยบายระดับชาติ
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/354646730_283653347381725_3513043924351195726_n-1024x677.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/354243465_982787982923693_1682139038207404079_n-1024x709.jpg)
ที่ห้องประชุมชั้น 4 หอการค้าจังหวัดนครราชสีมา อ.เมือง จ.นครราชสีมา พรรคเพื่อไทย นำโดยนายประเสริฐ จันทรรวงทอง เลขาธิการพรรคฯ, นายวีรศักดิ์ หวังศุภกิจโกศล อดีต รมช.กระทรวงคมนาคม แม่ทัพใหญ่พรรคเพื่อไทยโคราช พร้อมด้วย ส.ส.เขตในพื้นที่ จ.นครราชสีมา ทั้ง 12 เขต และ ส.ส.ปาร์ตี้ลิส 3 คน ที่เป็นชาวโคราช ได้เข้าหารือกับองค์กร นักธุรกิจ และหน่วยงานภาคเอกชน 13 องค์กร ในพื้นที่ จ.นครราชสีมา
อาทิ หอการค้าจังหวัดนครราชสีมา, สภาอุตสาหกรรมจังหวัดนครราชสีมา, สมาคมอสังหาริมทรัพย์จังหวัดนครราชสีมา และสมาพันธ์เอสเอ็มอีจังหวัดนครราชสีมา เป็นต้น เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และวางแผนพัฒนาเศรษฐกิจในพื้นที่ จ.นครราชสีมา ให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน โดยองค์กรภาคเอกชน ได้นำเสนอข้อมูลทางเศรษฐกิจ ปัญหา และความต้องการสนับสนุนต่างๆ เป็นเวลากว่า 2 ชั่วโมง เพื่อให้ตัวแทน ส.ส.พรรคเพื่อไทย ได้นำไปผลักดันในภาคการเมือง ให้เกิดประโยชน์กับชาวโคราชอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/355147590_984618232740668_7203880569057745284_n-1024x683.jpg)
นายสุรวุฒิ เชิดชัย กล่าวว่า “เรื่องแรก “สนามบินโคราช” เรายังหวังที่จะมีสนามบินที่เมืองโคราช ต้องเป็นสนามบินกองบิน 1 โดยเสนอเจาะทางเข้าสนามบินใหม่อีกทาง ตรงบริเวณถนนเส้น 304 เลยสามแยกปักไป วิ่งตรงเข้าสนามบินกองทัพบิน 1 คนจะมารับจะมาส่งขึ้นเครื่องไม่ต้องอ้อมให้เสียเวลา ซึ่งการสร้างเทอร์มินอลก็ไม่ต้องใหญ่มากมาย แต่ขอให้สะดวก ทันสมัย และที่สำคัญคือสนามบินกองบิน 1 นั้น มีพื้นที่เพียงพอสำหรับให้เครื่องบินขึ้นลง สามารถบินตรงไปประเทศญี่ปุ่นได้ ที่สำคัญไปกว่านั้นคือ สนามบินแห่งนี้ ยังสามารถนำเครื่องบินขนาดใหญ่ ขนาดไหนก็สามารถขึ้นลงได้”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/355152667_984618129407345_876643357724105303_n-1024x683.jpg)
“และอีกเรื่องเร่งด่วนคือ อยากให้ภาคการเมือง ช่วยกันขับเคลื่อนให้สามารถเปิดใช้มอเตอร์เวย์ ช่วงปากช่อง เปิดใช้ก่อนปลายปีนี้ให้ได้ เปิดเป็นช่วงๆไม่ต้องเก็บตังค์ ให้ประชาชนจะได้เดินทางได้อย่างสะดวกสบายยิ่งขึ้น เพราะไม่ว่าจะช่วงเทศกาลไหนก็ช่าง รถก็จะติดแค่ช่วงนี้เท่านั้น หากเปิดได้จะช่วยแก้ปัญหาการจราจรช่วงเทศกาลได้เป็นอย่างดี โดยให้รถบรรทุก รถขนาดใหญ่วิ่งข้างล่าง รถเล็กก็ขึ้นไปวิ่งข้างบนมอเตอร์เวย์”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/79316550_803574666747681_1933905769162342400_o-2-1-1024x576.jpg)
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/355290027_984618382740653_4785306141533057013_n-1024x683.jpg)
นายสุวุฒิ กล่าวอีกว่า “ในส่วนของรถไฟทางคู่ รถไฟความเร็วสูง ไม่อยากให้เจาะลงใต้ติด อยากให้ยกระดับขึ้นเลย หากยกสูงซึ่งจะมีผลดีคือ 1. ถนนข้างล่างไม่เสียหาย 2. ราคาที่ดินในโคราชก็จะไม่ตก เพราะหากเรามีรถไฟ แล้วมีกำแพงซ้าย-ขวา ราคาตรงที่ทางรถไฟผ่านตกแน่นอน 3.ถ้าหากรถไฟฟ้าไม่ยกขึ้น เวลาเราเจอปัญหาเรื่องน้ำท่วม เราจะแก้ปัญหาได้ยากมาก เพราะเราไม่สามารถเจาะผ่านรางรถไฟได้เลย และหากจะเจาะจริงๆ ก็ต้องใช้งบประมาณค่อนข้างสูง แต่หากเราช่วยกันผลักดันให้รถไฟยกระดับ ทุกอย่างก็จบ ไม่ว่าจะน้ำท่วมเซฟวัน น้ำท่วม ต.บ้านใหม่ หรือที่ไหน เราก็สามารถเจาะรอดท่อลงลำตะคองได้เลย หรือช่วงกลางเมือง เราก็ยังสามารถเจาะไปลงหัวทะเลได้อีกด้วย”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/355162858_984618166074008_5599070142063476481_n-1024x683.jpg)
“หากตอม่อของรถไฟทางคู่ รถไฟความเร็วสูง ขึ้นไปใช้ตอหม้อเดียวกันก็จบเลยทุกอย่าง โดยข้างล่างเราไม่ยุ่ง และยังสามารถทำเป็นถนนเลียบนครได้ทั้งด้านตะวันออก และตะวันตกก็ยังได้อีก แม้แต่ในต่างประเทศเองก็ใช้ตอม่อร่วมกันได้ ทั้งรางคู่ รางเดียว ความเร็วสูง ความเร็วต่ำ สามารถอยู่ด้วยกันได้ และที่สำคัญที่สุดก็คือเรื่องต้นทุนของการก่อสร้างก็จะถูกลง เนื่องจากเอาสองอย่างไปรวมไว้ด้วยกันแล้ว”
นายสุวุฒิ กล่าวต่อว่า “ซึ่งหากเรายังไม่ช่วยกันแก้ไข ให้รถไฟฟ้ายกระดับลอยขึ้น ปัญหาต่างๆจะเกิดขึ้นอีกเยอะมากในเมืองโคราช โดยเฉพาะผลกระทบต่อการดำรงชีวิตไม่ว่าจะเข็นรถค้าขาย หรือพระบิณฑบาต และอื่นๆอีกมากมาย จะข้ามไปมาหาสู่หรือทำการค้ากันยังไง”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2023/06/19-1024x585.png)
“ยกตัวอย่างเช่นตรงโรงแรมสีมาธานี หากเรายกรถไฟข้ามแล้ว เราจะสามารถเจาะท่อระบายน้ำ ทำถนน ทำอะไรได้เยอะแยะมากจริงๆ ซึ่งเราไม่ได้โทษรถไฟที่กำลังจะก่อสร้าง แต่เรามองถึงข้อจำกัดทางขบวนการก่อสร้าง ทางวิศวกรรมต่างๆ ในอนาคตเราจะแก้ไขได้ยากมาก หากไม่ยกรางรถไฟขึ้น”
![](https://executivekorat.com/wp-content/uploads/2022/12/320519198_692412992550333_6576221697957300659_n-1024x768.jpg)
“และจุดรวมสถานีรถไฟ ควรที่จะอยู่บริเวณตำบลโคกกรวด ไม่ควรเอามาไว้กลางใจเมือง ดูจากประเทศญี่ปุ่นก็ทำแบบนี้ โดยเรายังใช้สถานีขนส่งรถโดยสารไว้ที่เดิม แล้ววิ่งเชื่อมไปรับผู้โดยสารที่สถานีโคกกรวดเลย จะสามารถทำให้เราเชื่อมเมืองได้อย่างไม่มีผลกระทบใดๆ แต่หากยังดื้อดันจะเอาจุดรวมสถานีมาไว้กลางใจเมือง ปัญหาจะเพิ่มมากขึ้นอย่างแน่นอน” นายสุรวุฒิ กล่าวทิ้งท้าย